ਪਬਲਿਕ ਟਾਈਮਜ਼

ਪਬਲਿਕ ਟਾਈਮਜ਼

Monthly Punjabi Magazine
Smt. Pushpinder Kaur

Chief Editor

ਸਮੂਹ ਪਾਠਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸਾਖੀ ਦੀਆਂ ਲੱਖ-ਲੱਖ ਵਧਾਈਆਂ

ਇਸ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੰਗਾਂ ਨੂੰ ਸੰਜੋਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਰੁ-ਬਰੂ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ | ਸਾਡੀ ਇਸ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਈਲ ਯਾਂ ਫਿਰ ਕੰਪਿਊਟਰ ਤੇ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨ ਲਈ ਥੱਲੇ ਦਿਤੇ ਬਟਨ ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। …

ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣ ਗਿਆ ਜਿੱਥੇ ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ

 ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਰਾਜ ਬਣ ਗਿਆ ਜਿੱਥੇ ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ, ਭਾਵੇਂ ਇਹ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਸਾਰੇ ਅਧਿਐਨ ਵਿਚ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖ਼ਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਅਤੇ ਇਹ ਸਭ ਸਾਡੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸ਼੍ਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਜੀ ਦੁਆਰਾ ਸੰਭਵ ਹੋਇਆ ਸੀ.

ਜਿਸਦੀ ਸਖਤ ਇੱਛਾ ਸ਼ਕਤੀ ਕਾਰਨ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਖਤਮ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ.

ਹੁਣ ਅਗਲੇ 25 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਵਿੱਚ

1. ਰੇਲਵੇ ‘ਤੇ ਯਾਤਰਾ

2. ਬੱਸਾਂ ਵਿਚ ਸਫ਼ਰ ਕਰਨਾ

3. ਫਿਲਮ

4. ਹੋਟਲ ਬੁਕਿੰਗ

5. ਪੜ੍ਹਾਈ ਵਿਚ

6. ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀ ਵਿਚ

7. ਤਰੱਕੀ ਵਿੱਚ

ਆਦਿ ਵਿੱਚ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਅਗਲੇ 25 ਸਾਲਾਂ ਲਈ ਲਾਗੂ ਨਹੀਂ ਹੋਏਗੀ.

ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਬਚਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਹਰ ਮੋਬਾਇਲ ‘ਤੇ ਭੇਜੋ ਤਾਂ ਜੋ ਹੋਰ obc / sc / st ਵੋਟ ਦੇ ਅਰਥ ਸਮਝ ਸਕਣ.

 

ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦਾ ਇਤਿਹਾਸਕ ਫੈਸਲਾ:

ਹੁਣ ਜਨਰਲ (ਜੀ.ਈ.ਐੱਨ.) ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿਚ ਕੋਈ ਵੀ ਹੋਰ ਸ਼੍ਰੇਣੀ (ਓ.ਬੀ.ਸੀ.-ਐਸ.ਸੀ.-ਐਸ.ਟੀ.) ਹੁਣ ਨੌਕਰੀ ਜਾਂ ਕਾਲਜ ਵਿਚ ਅਪਲਾਈ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ …

ਭਾਵ ਉਹ ਆਪਣੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿਚ ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਕਰਨਗੇ ਭਾਵ ਰਾਖਵੇਂਕਰਨ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ, 27% ਓਬੀਸੀ ਲਈ, 15% ਅਨੁਸੂਚਿਤ ਜਾਤੀਆਂ ਲਈ ਅਤੇ 7.5% ਭਾਵ 85% ਆਬਾਦੀ ਲਈ ਸਿਰਫ 49.5% ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਅਤੇ ਬਾਕੀ 50.5% ਅਣਜਾਣਿਤ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਸਿਰਫ 15 ਉੱਚ ਜਾਤੀਆਂ ਦਾ%. ਮੈਂ ਬਚ ਗਈ ਹਾਂ. ਅਤੇ ਇਹੋ ਫਾਰਮੂਲਾ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਹੋਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ.

 

ਵੱਲੋਂ: – ਈਟੀਵੀ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ

ਅੱਜ ਉੱਚ ਜਾਤੀ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਜਿੱਤ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਈ ਹੈ। ਅੱਜ ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਆਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਰਾਖਵੀਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ ਆਪਣੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿਚ ਹੀ ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਮਿਲੇਗਾ, ਚਾਹੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਉੱਚੀ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਜੇ ਕੋਈ ਜਾਤੀ ਦਾ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਸਿਰਫ ਰਾਖਵੇਂ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੇਗਾ ਅਤੇ ਉਹ ਅਣ-ਰਾਖਵੇਂ ਕੋਟੇ ਵਿਚ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕਦਾ. ਬ੍ਰਾਹਮਣ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੇ ਰੋਸਟਰ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਅਧੀਨ ਮੁਕੱਦਮਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਜੇਤੂ ਬਣ ਕੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ ਸਨ।

 

* ਨਹੀਂ * – ਵੈਸੇ ਤਾਂ ਬਹੁਤੇ ਸ਼ੂਦਰ (ਅਵਕ), ਅਵਰਨਾ (ਸਕਾ / ਸਟ) ਗ cow ਮੂਤਰ ਪੀ ਕੇ ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਗਾਲਾਂ ਕੱ .ਣ ਵਿਚ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਪਰ ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਓਬੀਸੀ / ਐਸਸੀ / ਐਸਟੀ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਹਨ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਇਸ ਸੰਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਓ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਨੂੰ ਜਾਗ੍ਰਿਤ ਕਰੋ.

 

ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਸਮਵਰਨਿਆਸ਼ਿਚ ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ ਤੁਮਚਯ ਬੈਂਕ ਅਕਾਉਂਟ ਸੋਬਤ ਜੋਦਲੇ ਜਾਤ ਆਹ, ਸਾਧਿਆ ਅਸਿਤਵਤ ਅਸਲੇਲ ਸਮਾਜਿਕ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਸਮੁੱਚੀ ਆਰਥਿਕ ਅਧਾਰ ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਦਿਆਚੇ ਥਿਰਵਲੇ ਅਹੇ ਆਰਐਸਐਸ ਨੇ, ਤਿਆਸਥੀ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਓਖ (ਆਧਾਰ ਕਾਰਡ) ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਕੀ ਹੈ? ……… ……. ਮੁਅੱਤਲ ਸਰਚੇ …….. ਅਚਾਨਕ ਰਾਤ 8 ਵਜੇ ਵਾਜਟਾ ਆਰਐਸਚ੍ਰਾ ਆਰਡਰਵਰਨ ਮੋਡੀ ਸਮਾਜਿਕ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਰਾਖਵਾਂਕਰਨ ਰੱਦ ਕਰਨ, ਆਰਥਿਕ ਅਧਾਰ’ ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ, ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਨ ਲਈ ……. … ਯਸਾਥੀ ਤੁਮਚਿਆ ਅਧਾਰ ਕਾਰਡਲਾ ਜੋਡਲਾਯ ਬੈਂਕ ਅਕਾਉਂਟਲਾ ਅਧਾਰ ਮਾਹਨੂਨ ਵੇਪਰਲੇ ਜਨਾਰ ਆਹੇ ……. ਆਟਾ ਓਬੀਸੀ ਐਸਸੀ ਐਸ ਟੀ ਲੋਕੋ ਤੁਮਕੇ ਹਕੱਛ ਅਰਾਕਸ਼ਨ ਸੰਪਲੇ ਜਨਾਰ ਹੈ, ਸਰਵ ਤਿਆਰੀ ਪੂਰਨ ਝਾਲੀ ਆਹ ……. ਮਾਹਨੂਨਛ ਆਰ ਐਸ ਐਸ ਸੋਸ਼ਲ ਆਧਾਰਵਰਲ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਸਮਵਨੇਚੇ ਅਖਬਾਰ, ਨਿ Newsਜ਼ ਚੈਨਲਸਵਰ ਬੋਲਟ ਆਹ, ਐਸੇ ਵਾਟ.

ਹੁਣ ਕਿਹਾ ਬਹੁਜਨੋ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਰਿਜ਼ਰਵੇਸ਼ਨ ਕਿਵੇਂ ਪੜ੍ਹਦੇ ਹੋ …….?

 

ਤੁਹਾਡੀ ਪੋਸਟ ਤੁਹਾਡੀ ਤੱਥ (ਸੱਚੀ) ਵਾਟੇਜ ਬਿਲਕੁਲ ਸਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਾਡੀ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਹਰ ਓ ਬੀ ਸੀ ਐਸ ਸੀ ਐਸ ਟੀ ਤਕ ਅੱਗੇ ਭੇਜਦਾ ਹੈ.

 

ਐਡ. ਅਨਿਲ ਕੰਬਲੇ

ਹਾਈ ਕੋਰਟ,

ਮੁੰਬਈ ….

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *