ਪਬਲਿਕ ਟਾਈਮਜ਼

ਪਬਲਿਕ ਟਾਈਮਜ਼

Monthly Punjabi Magazine
Smt. Pushpinder Kaur

Chief Editor

ਸਮੂਹ ਪਾਠਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸਾਖੀ ਦੀਆਂ ਲੱਖ-ਲੱਖ ਵਧਾਈਆਂ

ਇਸ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੰਗਾਂ ਨੂੰ ਸੰਜੋਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਰੁ-ਬਰੂ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ | ਸਾਡੀ ਇਸ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਈਲ ਯਾਂ ਫਿਰ ਕੰਪਿਊਟਰ ਤੇ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨ ਲਈ ਥੱਲੇ ਦਿਤੇ ਬਟਨ ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। …

ਮਣਿਪੁਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਵਸਤਰ ਕਰ ਪਰੇਡ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਨੇ ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ

ਮਣਿਪੁਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਵਸਤਰ ਕਰ ਪਰੇਡ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਨੇ ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ,ਗੁਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਇੰਡੀਅਨ

 

ਕਪੂਰਥਲਾ( )ਮਣਿਪੁਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਨਸਨੀਖੇਜ ਘਟਨਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ,ਜਿੱਥੇ ਭੀੜ ਨੇ ਦੋ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਵਸਤਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਲਜ਼ਾਮ ਹੈ ਕਿ ਪੀਡ਼ਿਤ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਸੜਕ ਕੰਡੇ ਖੇਤ ਵਿੱਚ ਲੈ ਜਾਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਮੂਹਕ ਕੁਕਰਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਇਸ ਘਟਨਾ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡਿਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਪੁਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਗੁੱਸਾ ਜਾਹਿਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਨਗਰ ਸੁਧਾਰ ਟਰੱਸਟ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਗੁਰਪਾਲ ਸਿੰਘ ਇੰਡੀਅਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਣਿਪੁਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਨਿਰਵਸਤਰ ਕਰਕੇ ਪਰੇਡ ਕਰਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਨੇ ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਨੂੰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਈ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨਾਲ ਪੂਰਾ ਦੇਸ਼ ਗ਼ੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਤਹਾਸ ਗਵਾਹ ਹੈ ਕਿਜਦੋਂ ਵੀ ਕਿਸੇ ਆਤਾਤਾਈ ਨੇ ਇਸਤਰੀ ਦਾ ਹਰਣ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਾਂ ਚੀਰਹਰਣ ਕੀਤਾ ਹੈ ਉਸਦੀ ਕੀਮਤ ਸੰਪੂਰਣ ਮਨੁੱਖ ਜਾਤੀ ਨੂੰ ਚੁਕਾਨੀ ਪਈ ਹੈ।ਜਿਵੇਂ ਸੱਚ,ਤਪ,ਪਵਿੱਤਰਤਾ ਅਤੇ ਦਾਨ ਧਰਮ ਦੇ ਚਾਰ ਪੜਾਅ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਂਜ ਹੀ ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੇ ਵੀ ਵਿਧਾਇਿਕਾ,ਕਾਰਿਆਪਾਲਿਕਾ,ਅਦਾਲਤ ਅਤੇ ਪੱਤਰਕਾਰਤਾ ਰੂਪੀ ਚਾਰ ਪੜਾਅ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।ਇੰਡੀਅਨ ਨੇ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਏ ਹਾਦਸੇ ਤੇ ਗੁੱਸਾ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਲੋਕਤੰਤਰ ਦੇ ਇੰਨ੍ਹਾਂ ਚਾਰਾਂ ਸਤੰਭਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦੂੱਜੇ ਦੇ ਨਾਲ ਮੋਢੇ ਨਾਲ ਮੋਢਾ ਮਿਲਾਕੇ ਚੱਲਣਾ ਹੋਵੇਗਾ ਉਦੋਂ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਮਾਨੁਸ਼ਿਕ ਕ੍ਰਿਤਯੋਂ ਦੇ ਪਰਲੋ ਦੇ ਤਾਪ ਤੋਂ ਅਜ਼ਾਦ ਕਰਵਾ ਸਕਣਗੇ।ਇੰਡੀਅਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਸਮਾਂ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਸਾਰੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਦਲਾਂ ਅਤੇ ਰਾਜਨੇਤਾਵਾਂ ਨੂੰ,ਮੀਡਿਆ ਹਾਉਸੇਸ ਅਤੇ ਮੀਡਿਆ ਕਰਮੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮਤ-ਭੇਦਾਂ,ਇੱਕ-ਦੂੱਜੇ ਤੇ ਇਲਜ਼ਾਮ ਆਰੋਪਾਂ ਨੂੰ ਭੂਲਕੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਕਲਿਆਣ,ਲੋਕ ਕਲਿਆਣ ਲਈ ਸਾਮੂਹਕ ਰੂਪ ਨਾਲ ਹਿੰਮਤ ਕਰਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸਾਰੀਆਂ ਦਾ ਹੈ,ਸਾਰੇ ਦਲ ਅਤੇ ਦਲਪਤੀ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਰੱਖਿਅਕ,ਪੋਸਣ,ਸੰਵਰਧਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹਨ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮਣਿਪੁਰ ਤੋਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਯੋਨ ਹਿੰਸਾ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਦਿਲ ਦਹਲਾ ਦੇਣ ਵਾਲਿਆਂ ਹਨ।ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਘਟੀ ਇਸ ਭਿਆਨਕ ਹਿੰਸਾ ਦੀ ਘਟਨਾ ਦੀ ਜਿੰਨੀ ਨਿੰਦਿਆ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ ਘੱਟ ਹੈ।ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਹਿੰਸਾ ਦਾ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੰਸ਼ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਝੇਲਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।ਇੰਡੀਅਨ ਨੇ ਸਵਾਲ ਕੀਤਾ,ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ,ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਜੀ ਅਖੀਰ ਮਣਿਪੁਰ ਦੀ ਹਿੰਸਕ ਘਟਨਾਵਾਂ ਉੱਤੇ ਅੱਖ ਮੂੰਦਕੇ ਕਿਉਂ ਬੈਠੇ ਹਨ?ਕੀ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਤਸਵੀਰਾਂ ਅਤੇ ਹਿੰਸਕ ਘਟਨਾਵਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਵਿਚਲਿਤ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀਆਂ?।

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *