ਪਬਲਿਕ ਟਾਈਮਜ਼

ਪਬਲਿਕ ਟਾਈਮਜ਼

Monthly Punjabi Magazine
Smt. Pushpinder Kaur

Chief Editor

ਸਮੂਹ ਪਾਠਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸਾਖੀ ਦੀਆਂ ਲੱਖ-ਲੱਖ ਵਧਾਈਆਂ

ਇਸ ਮੈਗਜ਼ੀਨ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਪੰਜਾਬ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਰੰਗਾਂ ਨੂੰ ਸੰਜੋਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਰੁ-ਬਰੂ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ | ਸਾਡੀ ਇਸ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਈਲ ਯਾਂ ਫਿਰ ਕੰਪਿਊਟਰ ਤੇ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰਨ ਲਈ ਥੱਲੇ ਦਿਤੇ ਬਟਨ ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। …

ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਊ ਰੂਬੀ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਮਿਰਚੀ ਦੀ ਪਹਿਲ- ਐਮਬੂਲੈਂਸ ਲਈ ਰਾਹ ਬਣਾਓ ਅਤੇ ਜਾਨ ਬਚਾਓ

ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਨ ਲਈ ਨਿਊ ਰੂਬੀ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਮਿਰਚੀ ਦੀ ਪਹਿਲ- ਐਮਬੂਲੈਂਸ ਲਈ ਰਾਹ ਬਣਾਓ ਅਤੇ ਜਾਨ ਬਚਾਓ 

ਨਿਊ ਰੂਬੀ ਹਸਪਤਾਲ ਅਤੇ ਮਿਰਚੀ ਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਐਮਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਰਸਤਾ ਦੇਣ ਅਤੇ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਦੀ ਪਹਿਲ ਕੀਤੀ। ਇਹ ” ਮਿਰਚੀ ਸੁਣ ਸਾਇਰਨ ਸੁਣ ” ਦਾ ਅਸਲ ਤੱਤ ਸੀ।

ਇਹ ਪਹਿਲ ਐਮਬੂਲੈਂਸ ਦੀ ਦੇਰੀ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਮਨੋਰਥ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਐਮਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਅਕਸਰ ਭਾਰੀ ਆਵਾਜਾਈ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਕੁਝ ਸੈਕੰਡ ਇੱਕ ਜੀਵਨ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਫਰਕ ਲਿਆ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਐਮਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਰਸਤਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਕਿ ਮਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ।

ਮਿਰਚੀ ਦੇ ਰੇਡੀਓ ਜਾਕੀ ਨੇ ਐਮਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਰਸਤਾ ਦੇਣ ਬਾਰੇ ਜਲੰਧਰ ਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਗਿਆਨ ਅਤੇ ਵਿਵਹਾਰ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਆਗਾਮੀ ਚੁਣੌਤੀ ਲਈ ਆਨ-ਏਅਰ ਪ੍ਰੋਮੋਜ਼, ਲਾਈਨਰ ਅਤੇ ਡਿਜੀਟਲ ਪ੍ਰੋਮੋਸ਼ਨ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਦਿੱਤਾ। ਰੇਡੀਓ ਜਾਕੀ ਨੇ ਭੀੜ-ਭੜੱਕੇ ਅਤੇ ਭਾਰੀ ਆਵਾਜਾਈ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰੀ ਆਵਾਜਾਈ ਵਾਲੇ ਰਾਹ ਜਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਛੇ ਰੂਟਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਕੀਤੀ। ਕੁੱਝ ਯਾਤਰੀ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਰਸਤਾ ਦੇ ਰਹੇ ਸਨ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਸਰੇ ਲੋਕ ਸਥਿਤੀ ਦੀ ਮਹੱਤਵਤਾ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਸਮਝ ਰਹੇ ਸਨ।

ਇਸ ਗਤੀਵਿਧੀ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਨਾਲ ਹੋਈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ, ਏਸੀਪੀ ਟ੍ਰੈਫਿਕ ਜਲੰਧਰ , ਏਡੀ ਸਿੰਘ, ਰੇਡੀਓ ਜਾਕੀ ਪਕ ਪਕ ਦੀਪਕ ਅਤੇ ਰੇਡੀਓ ਜਾਕੀ ਹੀਨਾ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਦੌਰਾਨ ਪੁਲਿਸ , ਫਾਇਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਅਤੇ ਐਮਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਪਹਿਲ ਦੇਣ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਬੁਨਿਆਦੀ ਫਰਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਦੁਹਰਾਇਆ।

ਅਰਵਿੰਦ ਧੀਮਾਨ ਸਟੇਸ਼ਨ ਹੈੱਡ, ਮਿਰਚੀ ਜਲੰਧਰ ਨੇ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ” ਮਿਰਚੀ ਸੁਣ ਸਾਇਰਨ ਸੁਣ ” ਪਹਿਲ ਦੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ। ਇਸ ਪਹਿਲ ਨੂੰ ਸਫਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਟੀਮ ਦੇ ਸਾਰੇ ਮੈਂਬਰਾਂ – ਸਾਹਿਲ ਅਰੋੜਾ, ਅਨੁਜ ਸੀਮਾਰ, ਤੁਸ਼ਾਰ ਸ਼ਰਮਾ, ਨੇਹਾ ਕੌਂਡਲ, ਕਰਨ, ਸ਼ੁਭਮ, ਮੋਨਿਕਾ, ਜ਼ੋਰਾਵਰ ਸਿੰਘ, ਹੀਨਾ, ਦੀਪਕ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ। ਅਸੀਂ ਅੰਬੂਲੈਂਸ ਨੂੰ ਰਸਤਾ ਦੇਣ ਲਈ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਜਾਗਰੂਕਤਾ ਪੈਦਾ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਉਮੀਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ “ਮਿਰਚੀ ਸੁਣ ਸਾਇਰਨ ਸੁਣ” ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਤਕ ਬਣਿਆ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤਬਦੀਲੀ ਲਿਆਵੇਗੀ।

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *